Tiếng Việt
Tòa án kinh tế tp hcm tiếng Anh là gì?
tòa án kinh tế tp hcm tiếng Anh là HCMC Economic Court /eɪtʃ siː ˈem ˌsiː iː.kəˈnɒm.ɪk kɔːt/. Tòa án chuyên xử các vụ án về kinh tế tại thành phố Hồ Chí Minh.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
HCMC Economic Court
Ví dụ câu với tòa án kinh tế tp hcm / HCMC Economic Court
- 1
The HCMC Economic Court has jurisdiction over commercial disputes in the city.
Tòa án kinh tế TP HCM xử lý các tranh chấp thương mại.
- 2
Cases involving business law are heard at the HCMC Economic Court.
Các vụ liên quan đến luật doanh nghiệp được xử tại tòa án kinh tế TP HCM.
Ghi chú dùng từ tòa án kinh tế tp hcm
Tòa án kinh tế là nơi giải quyết các tranh chấp về kinh doanh và thương mại. Các thuật ngữ liên quan: 'commercial law' (luật thương mại), 'dispute resolution' (giải quyết tranh chấp), 'jurisdiction' (thẩm quyền).
Video minh hoạ tòa án kinh tế tp hcm
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với tòa án kinh tế tp hcm
Câu hỏi thường gặp về "tòa án kinh tế tp hcm"
Tòa án kinh tế tp hcm tiếng Anh là gì?
Tòa án kinh tế tp hcm tiếng Anh là "HCMC Economic Court" (danh từ), nghĩa là: Tòa án chuyên xử các vụ án về kinh tế tại thành phố Hồ Chí Minh.
"HCMC Economic Court" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"HCMC Economic Court" nghĩa tiếng Việt là "tòa án kinh tế tp hcm". Tòa án kinh tế là nơi giải quyết các tranh chấp về kinh doanh và thương mại.
Phát âm "HCMC Economic Court" như thế nào?
"HCMC Economic Court" có phiên âm IPA /eɪtʃ siː ˈem ˌsiː iː.kəˈnɒm.ɪk kɔːt/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "HCMC Economic Court"?
Tòa án kinh tế TP HCM xử lý các tranh chấp thương mại. — The HCMC Economic Court has jurisdiction over commercial disputes in the city.