Tiếng Việt
Quài tiếng Anh là gì?
quài tiếng Anh là reach out /riːʧ aʊt/. Liên hệ hoặc mở rộng sự giúp đỡ tới ai đó hoặc tổ chức.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
reach out
Ví dụ câu với quài / reach out
- 1
Tôi sẽ cố gắng reach out để giúp đỡ bạn.
I will try to reach out to help you.
- 2
Công ty đã reach out với khách hàng để giải quyết vấn đề.
The company reached out to the customer to resolve the issue.
Ghi chú dùng từ quài
Reach out có nghĩa là liên hệ hoặc mở rộng sự giúp đỡ. Các từ liên quan: contact (liên lạc), communicate (giao tiếp), connect (kết nối).
Video minh hoạ quài
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Kết quả khác
Từ cùng nhóm với quài
Câu hỏi thường gặp về "quài"
Quài tiếng Anh là gì?
Quài tiếng Anh là "reach out" (động từ), nghĩa là: Liên hệ hoặc mở rộng sự giúp đỡ tới ai đó hoặc tổ chức.
"reach out" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"reach out" nghĩa tiếng Việt là "quài". Reach out có nghĩa là liên hệ hoặc mở rộng sự giúp đỡ.
Phát âm "reach out" như thế nào?
"reach out" có phiên âm IPA /riːʧ aʊt/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "reach out"?
I will try to reach out to help you. — Tôi sẽ cố gắng reach out để giúp đỡ bạn.